Các xe khách xuất bến từ bến xe Miền Tây (quận Bình Tân), bến xe Miền Đông (quận Bình Thạnh) đi các tỉnh và ngược lại có thể đi theo lộ trình sau:
Chiều đi từ Bến xe Miền Tây đến cao tốc TPHCM - Trung Lương:
Hành trình chạy xe 1: Bến xe Miền Tây – đường Kinh Dương Vương – đường Tên Lửa – đường số 7 – đường Trần Văn Giàu – đường Võ Trần Chí – Cao tốc TPHCM - Trung Lương;
Hành trình chạy xe 2: Bến xe Miền Tây – đường Kinh Dương Vương – Nút giao thông An Lạc – đường Trần Đại Nghĩa – đường Võ Trần Chí – Cao tốc TPHCM - Trung Lương;
Hành trình chạy xe 3: Bến xe Miền Tây – đường Kinh Dương Vương – đường Hồ Học Lãm – đường Võ Văn Kiệt – Quốc lộ 1 – Nút giao thông Bình Thuận – đường dẫn Bình Thuận - Chợ Đệm – Cao tốc TPHCM - Trung Lương.
Chiều đi từ đường cao tốc TPHCM - Trung Lương đến Bến xe Miền Tây:
Hành trình chạy xe 1: Cao tốc TPHCM - Trung Lương - đường Võ Trần Chí – đường Trần Văn Giàu – đường số 7 - đường Tên Lửa – đường Kinh Dương Vương – Bến xe Miền Tây;
Hành trình chạy xe 2: Cao tốc TPHCM - Trung Lương - đường Võ Trần Chí – đường Trần Đại Nghĩa – Nút giao thông An Lạc - đường Kinh Dương Vương – Bến xe Miền Tây;
Hành trình chạy xe 3: Cao tốc TPHCM - Trung Lương - đường dẫn Bình Thuận - Chợ Đệm – Quốc lộ 1 – đường Võ Văn Kiệt – đường Hồ Học Lãm – đường Kinh Dương Vương – Bến xe Miền Tây.
Chiều đi từ Bến xe Miền Đông đến đường cao tốc TPHCM - Long Thành - Dầu Giây:
Hành trình chạy xe: Bến xe Miền Đông – Quốc lộ 13 – đường Phạm Văn Đồng – Quốc lộ 1 – Xa lộ Hà Nội – đường D1 – đường D2 – đường Võ Chí Công – Cao tốc TPHCM – Long Thành – Dầu Giây.
Chiều đi từ đường cao tốc TPHCM – Long Thành – Dầu Giây đến Bến xe Miền Đông:
Hành trình chạy xe: Cao tốc TPHCM – Long Thành – Dầu Giây – đường Võ Chí Công – đường D2 – đường D1 – Xa lộ Hà Nội – Quốc lộ 1 – đường Phạm Văn Đồng – Quốc lộ 13 – Bến xe Miền Đông.